• tuta

Ta yaya CNC Machining ke Tasirin Masana'antar Zamani?

Ko da kuwa kasuwancin masana'antar ku yana da farkon shekaru biyu baya ko kuma ku kasance ƙwararren ƙwararren ƙwararren, dole ne ku saba da injinan CNC da yadda zai iya amfanar kasuwancin ku a cikin ayyukan masana'antu.

Kusan kowace masana'antar kera, daga masana'antar kera motoci zuwa kera kayan kida, suna ɗaukar injunan Kula da Lambobin Kwamfuta (CNC).

Aiki na CNC Machining

CNC machining hanya ce ta masana'anta da aka tsara ta hanyar ƙayyadaddun lambobin kwamfuta waɗanda ke jagorantar aikin injina kamar injin niƙa, niƙa, ko lathe.

Software na CAM yana taimakawa samar da waɗannan lambobin ta amfani da zanen CAD.Wannan software tana aiwatar da jerin lambobi don tsara duk abubuwan da ake buƙata na injina.Mafi ƙarancin sa hannun ɗan adam ya zama dole don sarrafa injinan CNC daga ƙimar ciyarwa zuwa nisan kayan aiki.

CNC yana ba da fasali da yawa kamar ƙarfin axis da yawa da sarrafa kwamfuta.Misali, lathe CNC na iya aiki dabam-dabam ta yin yanke a cikin kwatance.Tare da injunan ci gaba da yawa kamar masu yankan plasma, masu yankan ruwa, da injinan CNC, masana'antun na iya aiwatar da hanyoyin samar da hadaddun.

 

Wayar da Kai ta Duniya na CNC Machining

Yawancin masana'antun masana'antu sun yi amfani da injin CNC sosai, tare da kasuwarta ta duniya ta kai darajar dala biliyan 70 a cikin 2018. Wannan darajar kasuwar ana sa ran za ta kai dala biliyan 111 nan da 2026, wanda ke nuna haɓakar 6.8% a cikin shekaru shida.

Masana'antar CNC ta rage yawan kuɗaɗen aiki, kawar da kurakurai a cikin masana'anta, kuma ya ba da damar tallafi mara kyau tare da haɓaka fasahar IoT da ƙididdigar tsinkaya.

Misali, bangaren kera motoci ya dogara matuka kan injinan CNC don samarwa saboda karuwar bukatar kayayyakin kayayyakin da ake bukata da kuma wajabcin yin daidaici.Don haka, abubuwan da ke faruwa a yanzu a cikin injina na CNC suna ɗaukar babban alkawari ga shagunan injin.

 

Amfanin CNC Machining

Babban fa'idar da waɗannan injuna ke bayarwa shine ikonsu na yin ayyuka da yawa ba tare da katsewa ba ba tare da saitin gyara ba, yana kawar da yuwuwar kurakurai saboda sa hannun ɗan adam.

Anan akwai wasu fa'idodi da injinan CNC ke bayarwa a masana'antu, sabanin tsarin sarrafa kayan gargajiya da na al'ada -

 

Ƙarfafa iyawa

Lokacin da aka haɗa su da software na ƙira na ci gaba, injinan CNC suna haifar da abubuwan da ba za a iya kwatanta su da injina ba.Injin CNC na iya samar da girman da ake so, siffa, ko nau'in abubuwan da ake buƙata.Mafi kyawun duka, ingantacciyar injin CNC na benci na iya samar da mafi girman aiki yayin ɗaukar sarari kaɗan.

 

Rage aikin

CNC machining yana buƙatar ƙaramin ma'aikata don cika ayyukan samarwa.ƙwararrun ma'aikaci ɗaya na iya sarrafa yawancin injunan CNC masu cin gashin kansu, kuma mai tsara shirye-shirye guda ɗaya na iya ɗaukar su da ƙirar da ake buƙata.

Abubuwan da aka adana akan aiki na iya isar da su ga abokan ciniki, yana ba ku damar cin nasara gasa.

 

Isar da Samfur Uniform

Hatta ƙwararrun injiniyoyi masu aiki da injin na yau da kullun zasu gina abubuwan da zasu bambanta kaɗan.Tare da injunan CNC, kowane sashi yana da kyakkyawan madaidaici ga madaidaicin ƙayyadaddun samfur.

Injin CNC suna gina ingantattun kayan aiki da abubuwan haɗin gwiwa saboda sarrafa kansa kuma babu wani sa hannun ɗan adam, wanda ke da sauƙin haifar da sakamako mai rauni.

 

CNC Machining - Aikace-aikace da Fa'idodi

Anan akwai wasu aikace-aikacen aiwatar da mashin ɗin CNC a cikin tsarin masana'antu -

 

Rage Farashin Aiki Da Ƙarfin Ƙarfi

Ƙaddamar da aiwatar da masana'antu na sarrafa kwamfuta (CAM) da ƙirar kwamfuta (CAD) a cikin ƙirar ƙira da haɓaka ƙirar ƙira don sadar da ingantattun abubuwan haɗin gwiwa don masana'antu daban-daban.

Kayan aikin CNC na taimakawa rage farashin aiki, yana haɓaka haɓakar samar da yawa, da haɓaka kudaden shiga.Hakanan yana ba da cikakken bayyani cewa tsarin aikin hannu ba su da aiki kuma yana aiki tare da mafi girman kewayon abubuwa.

Injin CNC ba safai suke buƙatar sabis ban da canza kayan aikin yanke a ƙayyadadden tazara ko ɗan tsaftacewa.Babu ɗayan kiyayewa na yau da kullun da ke buƙatar sabis na ƙwararru, wanda ke taimakawa adana albarkatun kuɗi.

 

Ingantattun Ingantattun Ta Hanyar Automation

Injin CNC suna ba da daidaito na ban mamaki yayin gina sifofi masu rikitarwa kamar masu lankwasa ko yanke diagonal.Wannan fa'idar ta haifar da buƙatu mai fashewa don aiwatar da ci gaban fasaha na software na CAD, CAM, da CNC.

Kamar yadda gyare-gyaren kayan aikin CNC mai mahimmanci ke biyan harajin kuɗi, masana'antun sun fara amfani da ƙididdigar tsinkaya da fasahar tsinkaya.Irin waɗannan kayan aikin suna taimaka wa kamfanoni su hana raguwar lokutan su saboda gyare-gyare da tabbatar da ingantaccen aiki na matakai.

 

Babban Buƙatar sassan CNC

Sassan CNC suna jin daɗin kewayon aikace-aikace a kowane fanni kuma sun shahara sosai a manyan masana'antu kamar sararin samaniya.

Wannan buƙatu mai fa'ida ya samo asali ne saboda ikonsu na gina rikitattun geometries tare da sauƙi da madaidaicin inganci.Aluminum abu ne da aka saba amfani da shi saboda ƙayyadaddun kayan aikin injin sa.

 

Ingantattun Samfura da Samfuran 3D

Madaidaicin ƙirar ƙira da samfuri suna da mahimmanci ga fahimtar tsarin samarwa.Injin CNC yana ba ku damar dubawa, kwafi, injiniyanci, har ma da jujjuya kayan aikin injiniya don tsara sabbin samfura da ci-gaba.

Takin samar da hanyoyin sadarwa na CNC da plasmas na CNC yana ba ku damar haɓaka lokutan ayyukan yayin da kuke haɓaka da sauri da kuma daidaitaccen ƙirar ƙira don yin tasiri ga yanke shawara na gaba.

 

Kalmomin Karshe

Faɗin aiwatar da injunan CNC a cikin masana'antu da yawa ya inganta babban kewayon ƙarfin masana'antu.Yana tabbatar da matsananciyar matakan daidaito, ƙimar farashi, amincin kayan aiki kuma yana ba da damar samar da taro na sassa.

Kamar yadda masana'antu suka rungumi aikin sarrafa masana'antu, injina na CNC da kayan aikin suna taimakawa rage farashi da haɓaka lokacin samarwa.CNC machining yana bawa ƙanana da manyan 'yan kasuwa damar yin gasa da ba da sassaucin aiki mafi girma tare da abubuwa da yawa.


Lokacin aikawa: Nuwamba-04-2022