• tuta

Bambance-bambancen - CNC Milling vs CNC Juyawa

Ɗaya daga cikin ƙalubalen masana'antu na zamani shine fahimtar yadda injuna da matakai daban-daban suke aiki.Fahimtar bambanci tsakanin juyawa CNC da CNC milling yana ba da damar injin injin yin amfani da injin da ya dace don cimma sakamako mafi kyau.A cikin matakan ƙira, yana ba da damar masu aiki na CAD da CAM don ƙirƙirar sassan da za a iya yin amfani da su da farko akan na'ura ɗaya, yana sa duk tsarin masana'antu ya fi dacewa.

Juyawa da tsarin niƙa sun ɗan zoba amma yi amfani da wata hanya ta asali don cire kayan.Dukansu hanyoyin sarrafa mashin ɗin ne.Ana iya amfani da duka biyu don manyan ko ƙananan sassa a fadin kayan aiki masu yawa.Amma bambance-bambancen da ke tsakanin su ya sa kowanne ya fi dacewa da wasu aikace-aikace.

A cikin wannan labarin, za mu rufe da kayan yau da kullum na CNC juya, CNC milling, yadda kowane da ake amfani da, da kuma key bambance-bambance tsakanin su biyu.

CNC Milling - Tambayoyi & Amsoshi na gama gari
Menene CNC Milling?
Yin aiki daga al'ada, yawanci shirye-shiryen ƙira na taimakon kwamfuta, CNC milling yana amfani da kayan aikin yanka iri-iri don cire kayan aiki daga kayan aiki.Sakamakon shine ɓangaren al'ada, wanda aka samar daga shirin G-code CNC, wanda za'a iya maimaita shi sau da yawa kamar yadda ake so don cimma nasarar samar da sassa iri ɗaya.
niƙa

Menene ikon samarwa na CNC Milling?
Ana amfani da milling na CNC a cikin samarwa duka manya da ƙanana.Za ku sami injunan niƙa na CNC a cikin wuraren masana'antu masu nauyi da kuma ƙananan kantunan inji ko ma dakunan gwaje-gwaje na kimiyya na ƙarshe.Ayyukan niƙa sun dace da kowane nau'in abu, kodayake wasu injinan niƙa na iya zama na musamman (watau ƙarfe da injinan itace).

Menene ke sa CNC milling na musamman?
Injin niƙa gabaɗaya suna gyara kayan aiki a wurin akan gado.Dangane da tsarin na'urar, gadon yana iya motsawa tare da axis X, Y-axis, ko Z-axis, amma aikin da kansa baya motsawa ko juyawa.Injin niƙa yawanci suna amfani da kayan aikin yankan jujjuya waɗanda aka ɗora tare da axis ko a tsaye.

Injin niƙa na iya ɗaukar ramuka ko haƙa ramuka ko yin maimaita wuce gona da iri akan aikin aikin, wanda zai iya cimma aikin niƙa.

Juyawar CNC - Tambayoyi & Amsoshi na gama gari
Menene CNC ke juyawa?
Ana yin aikin juyawa ta hanyar riƙe sanduna a cikin chuck da juya su yayin ciyar da kayan aiki zuwa yanki don cire kayan har sai an sami siffar da ake so.Juyawar CNC tana amfani da sarrafa lambobi na kwamfuta don tsara ainihin tsarin aiki don na'urar juyawa.
juyawa

Ta yaya CNC juya hade tare da zamani masana'antu?
Juyawar CNC ta yi fice wajen yanke sassan asymmetrical ko cylindrical.Hakanan za'a iya amfani dashi don cire kayan a cikin siffa ɗaya - tunanin abubuwan ban sha'awa, hakowa, ko matakan zare.Komai daga manyan ramuka zuwa sukurori na musamman ana iya yin su ta amfani da injin juyawa na CNC.

Menene ke sa CNC ta zama na musamman?
Injin juyawa na CNC, kamar injin lathe CNC, yana jujjuya sashin da kansa yayin da gabaɗaya ke amfani da kayan yankan tsaye.Sakamakon yankan aikin yana ba da damar injunan CNC don magance ƙira waɗanda ba za su yuwu ba tare da injunan niƙa na CNC na gargajiya.Saitin kayan aiki kuma ya bambanta;da kwanciyar hankali da ya zo daga hawa wani workpiece a kan juyi spindle tsakanin headstock da tailstock damar juya cibiyoyin yin amfani da yankan kayan aikin da wani gyarawa.Kayan aiki tare da kawuna masu kusurwa da ragi na iya haifar da yanke da ƙare daban-daban.
Kayan aiki na yau da kullun - kayan aikin yankan wutar lantarki - ana iya amfani da su akan cibiyoyin juyawa na CNC, kodayake an fi samun shi akan injin niƙa na CNC.

Bambance-bambance da kamance tsakanin CNC milling da CNC juya
CNC milling yana amfani da rotary cutters da perpendicular motsi don cire abu daga fuskar workpiece, yayin da CNC hakowa da kuma juyayi damar injiniyoyi don haifar da ramukan da siffofi a cikin blank tare da daidai diamita da tsawo.

Babban ra'ayin da ke bayan juyawa CNC yana da sauƙin isa - kamar yin amfani da kowane lathe sai dai maimakon riƙe guntun a tsaye, kuna riƙe sandar kanta.Bambancin ya ta'allaka ne kan yadda injin ke tafiya tare da axis.A mafi yawan lokuta, za a haɗa igiyar igiyar a cikin injin lantarki wanda ke jujjuya cikin sauri mai girma, wanda zai baiwa mai aiki damar juyar da taron duka ta hanyar digiri 360 ba tare da tsayawa kowane lokaci ba.Wannan yana nufin cewa gabaɗayan aikin yana faruwa akan zagayowar ci gaba ɗaya.

Duka matakai biyu suna amfani da kulawar CNC don tantance ainihin tsari na ayyuka.Yi yanke daidai wani tsayin tsayi, sannan matsawa zuwa madaidaicin tabo akan kayan aikin, yin wani yanke, da dai sauransu - CNC yana ba da damar duk tsarin da aka riga aka saita daidai.

Don wannan dalili, duka CNC juya da niƙa suna sarrafa kansa sosai.Ainihin ayyukan yanke gaba ɗaya ba su da hannu;masu aiki suna buƙatar warware matsala kawai kuma, idan ya cancanta, loda sassa na gaba na gaba.

Lokacin da za a yi la'akari da milling CNC maimakon CNC juya
Lokacin zayyana wani sashi, CNC milling ya fi dacewa da aikin saman (niƙa da yankan), da kuma ga geometries mai ma'ana da angular.Ana samun injunan niƙa na CNC azaman injunan niƙa a kwance ko injunan niƙa a tsaye, kuma kowane nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau‘i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i).Niƙa mai kyau wanda aka gina a tsaye yana da ban mamaki mai yawa, yana mai da shi manufa don daidaitaccen aiki kowane iri.Niƙa a kwance, ko mafi nauyi, masana'anta a tsaye na samarwa, galibi ana ƙira su kuma ana gina su don babban aiki, babban aikin samarwa.Za ku sami injunan niƙa masana'antu a kusan kowace cibiyar masana'anta na zamani.

Juyawar CNC, a gefe guda, gabaɗaya ya dace sosai don ƙirar ƙira mai ƙarancin girma.Domin asymmetrical da cylindrical geometries, CNC juyowa ya yi fice.Hakanan ana iya amfani da cibiyoyin juyawa na CNC don samar da girma mai girma na wasu sassa na musamman, kamar sukurori ko kusoshi.

To mene ne babban bambanci?Dukkanin injinan CNC sune mahimman sassa na injinan CNC na zamani.Injin jujjuyawa suna jujjuya wani sashi, yayin da injinan niƙa ke jujjuya kayan aikin yankan.Kwararren masani na iya amfani da na'ura ko duka biyun, don ƙirƙirar sassa da aka yanke zuwa madaidaicin haƙuri.

Karin bayani barka da zuwa tuntube mu.


Lokacin aikawa: Nuwamba 16-2021